วันที่ 29 ธันวาคม 2565 องค์การบริหารส่วนตำบลศรีละกอ ในการนำของนายประเสริฐศักดิ์ ทินกระโทก นายกองค์การบริหารส่วนตำบลศรีละกอ มอบหมายให้ นายสราวุฒิ ทานกระโทก รองนายกฯ นายบุญส่ง แทวกระโทก เลขานุการนายก และสมาชิกสภา อบต. ออกเยี่ยมให้กำลังใจจุดบริการประชาชนช่วงเทศกาลปีใหม่ 2566 ของหมู่บ้าน ภายในเขตตำบลศรีละกอ ทุกหมู่บ้าน